Welding & Yanke Labarai
-
Tambayoyi 28 da amsoshi akan ilimin walda don ƙera welders (1)
1. Menene halaye na tsarin kristal na farko na weld? Amsa: Ƙaƙƙarfan ƙwanƙwasa walda kuma yana bin ƙa'idodin ƙa'idodin ƙarfe na ƙarfe na gabaɗaya: samuwar kristal nuclei da haɓakar ƙwayoyin kristal. Lokacin da karfen ruwa a cikin weldin ...Kara karantawa -
Matsaloli goma na sama waɗanda aka fi kulawa da su cikin sauƙin walda. Cikakkun bayanai sun tabbatar da nasara ko gazawa. Da fatan za a karanta shi cikin haƙuri.
Akwai abubuwa da yawa da ya kamata a kula da su yayin aikin walda. Idan aka yi watsi da shi, zai iya haifar da manyan kurakurai. Cikakken bayani yana ƙayyade nasara ko gazawa, da fatan za a karanta shi cikin haƙuri! 1 Kada ku kula da zabar mafi kyawun wutar lantarki yayin aikin walda [Phenomena] Yayin walda, ...Kara karantawa -
Yadda ake walda karfe mai jure zafi Tsarin walda yana nan don gaya muku
Ƙarfe mai jure zafi yana nufin ƙarfe wanda ke da kwanciyar hankali na thermal da ƙarfin zafi a ƙarƙashin yanayin zafi mai girma. Ƙarfafawar thermal yana nufin ƙarfin ƙarfe don kula da kwanciyar hankali na sinadarai (juriya na lalata, rashin iskar oxygen) a ƙarƙashin yanayin zafi mai girma. Karfin zafi r...Kara karantawa -
Dalilai da matakan kariya na pores na walda a cikin lantarki J507
Porosity shine rami da aka samu lokacin da kumfa a cikin narkakkar tafki suka kasa tserewa yayin ƙarfafawa yayin walda. Lokacin waldawa da J507 alkaline electrode, akwai mafi yawa nitrogen pores, hydrogen pores da CO pores. A lebur waldi matsayi yana da karin pores fiye da sauran matsayi; akwai...Kara karantawa -
Bambanci tsakanin kafaffen haɗin gwiwar walda, jujjuyawar haɗin gwiwar walda da kayan aikin walda waɗanda aka riga aka kera a cikin bututun walda.
Duk inda haɗin gwiwar walda yake, hakika tarin ƙwarewar walda ne. Don masu farawa, wurare masu sauƙi su ne motsa jiki na asali, farawa tare da masu juyawa sannan kuma matsawa zuwa matakan da aka tsara. Takwaransa zuwa kafaffen waldi a cikin bututun waldi shine waldi na juyawa ...Kara karantawa -
Cikakken bayani na tabo walda tsari
01.Brief bayanin Spot walda hanya ce ta juriya ta walƙiya wacce ake haɗa sassan walda a cikin haɗin gwiwar cinya kuma ana matse su tsakanin na'urorin lantarki guda biyu, ta amfani da juriya mai zafi don narkar da ƙarfen tushe don samar da haɗin gwiwa. Ana amfani da walda ta Spot a cikin abubuwa masu zuwa: 1. Rufe na bakin ciki pl...Kara karantawa -
Bayan aiki na shekaru masu yawa, ƙila ba zan iya bayyana ainihin bambanci tsakanin CO2, MIGMAG da MIGMAG pulsed!
Manufar da rabe-raben iskar gas karfe baka walda Hanyar baka mai amfani da narkakkar lantarki, na waje gas a matsayin baka matsakaici, da kuma kare karfe droplets, walda pool da high zafin jiki karfe a cikin walda yankin ana kiransa narkakkar electrode gas garkuwa baka. waldi. A cewar...Kara karantawa -
Menene hanyoyin gwajin mara lalacewa na welds, Menene bambanci
Gwajin da ba ta lalacewa ba ita ce amfani da kayan sauti, na gani, maganadisu da lantarki, ba tare da cutarwa ko yin tasiri ga amfani da abin da ke ƙarƙashin yanayin aikin abin da za a bincika ba, don gano akwai lahani ko rashin daidaituwa a cikin abun. a duba,...Kara karantawa -
Wannan labarin yana ɗaukar ku don sauƙin fahimtar lahani na walda - lamellar cracks
Welding fasa a matsayin mafi cutarwa aji na waldi lahani, tsanani shafi yi da aminci da amincin welded Tsarin. A yau, za mu kai ku don gane ɗaya daga cikin nau'in fashewa - laminated cracks. 01 Haɗin da ba na ƙarfe ba, farantin karfe a cikin aikin mirgina ...Kara karantawa -
Kwatanta bambanci tsakanin TIG, MIG da MAG waldi! Fahimci sau ɗaya kuma duka!
Bambanci tsakanin TIG, MIG da Mag walda 1. Tig walda gaba ɗaya fitila ce ta walda a hannu ɗaya da kuma wayar walda da ke riƙe a ɗaya, wacce ta dace da waldar hannu na ƙananan ayyuka da gyare-gyare. 2. Ga MIG da MAG, ana aiko da wayar walda daga wutar walda...Kara karantawa -
Bambanci tsakanin kafaffen haɗin gwiwa na walda, jujjuya haɗin gwiwar walda da haɗin gwiwar walda wanda aka riga aka tsara a cikin bututun walda.
Juyawa waldi yayi daidai da kafaffen walda a cikin bututun walda. Kafaffen walda yana nufin cewa haɗin gwiwar walda ba zai iya motsawa ba bayan rukunin bututun ya daidaita, kuma ana yin walda bisa ga canjin yanayin walda (canji na kwance, tsaye, sama, da tsakiyar matakin) yayin ...Kara karantawa -
Welding fasaha aiki muhimmanci
Hankali na yau da kullun da kuma hanyar aminci na masu walda lantarki, hanyoyin aiki sune kamar haka: 1. Ya kamata ku ƙware ilimin lantarki gabaɗaya, ku bi ka'idodin aminci na walda, kuma ku saba da fasahar kashe wuta, taimakon farko don girgiza wutar lantarki da injin wucin gadi. ...Kara karantawa