Labaran Kayayyakin CNC
-
Me yasa kayan aikin injin yayi karo da kayan aiki
Batun karo na’ura ba karamin abu bane, amma kuma babba ce. Da zarar wani karon na'ura ya afku, kayan aikin da ya kai dubunnan yuan na iya zama sharar gida nan take. Kar a ce na yi karin gishiri, wannan abu ne na gaske. ...Kara karantawa -
Madaidaicin buƙatun kowane tsari na cibiyar injin CNC ya cancanci tattarawa
Ana amfani da madaidaicin don nuna ingancin aikin aikin. Yana da wani lokaci na musamman don kimanta ma'auni na geometric na machining surface da kuma muhimmiyar alama don auna ayyukan cibiyoyi na CNC. Gabaɗaya magana, machining acc...Kara karantawa -
Bambancin Tsakanin Ƙarshen Surface da Ƙarfin Sama
Da farko dai, gamawa da ƙorafin ƙasa ra'ayi ɗaya ne, kuma ƙarewar saman wani suna ne na rashin ƙarfi. Ana ba da shawarar gama saman saman bisa ga ra'ayi na gani na mutane, yayin da ake ba da shawarar ƙarancin saman bisa ga ainihin micr ...Kara karantawa -
Me ya sa ya kamata kamfanoni su kasance ƙanana, sannu a hankali da ƙwarewa
Burin kowane ɗan kasuwa shi ne ya sa kamfani ya fi girma da ƙarfi. Koyaya, kafin girma da ƙarfi, ko zai iya rayuwa shine mafi mahimmancin batu. Ta yaya kamfanoni za su iya kiyaye ƙarfinsu a cikin yanayi mai sarƙaƙƙiya? Wannan labarin zai ba da ...Kara karantawa -
Yawancin masu zanen kaya ba sa son zuwa taron bita. Bari in gaya muku amfanin.
Yawancin sababbin za su ci karo da cewa kamfanin yana buƙatar masu zane-zane su je wurin bita na ɗan lokaci kafin su shiga ofishin don yin zane, kuma yawancin sababbin ba sa son zuwa. 1. Bitar tana wari. 2. Wasu suna cewa na koya a...Kara karantawa -
CNC machining sassa aiwatar aiwatar da Basic mafari ilmi
An fi bayyana aikin kowane maɓalli a kan sashin aiki na cibiyar injina, ta yadda ɗalibai za su iya ƙware wajen daidaita mashin ɗin da aikin shirye-shirye kafin yin injin, da shigar da shirin da hanyoyin gyarawa. A karshe, t...Kara karantawa -
Ƙungiyar aiki na cibiyar injin shine abin da kowane ma'aikacin CNC ya taɓa. Bari mu kalli abin da waɗannan maɓallan ke nufi.
Maɓallin jan shine maɓallin dakatar da gaggawa. Danna wannan canji kuma kayan aikin injin zai tsaya. Gabaɗaya, ana danna shi a cikin gaggawa ko yanayin bazata. Fara daga mafi hagu. Asalin ma'anar f...Kara karantawa -
17 key maki na milling aikace-aikace basira
A cikin ainihin samar da niƙa sarrafa, akwai da yawa aikace-aikace basira ciki har da inji kayan aiki saitin, workpiece clamping, kayan aiki selection, da dai sauransu Wannan batu a taƙaice taƙaita 17 key maki na milling aiki. Kowane maɓalli mai mahimmanci ya cancanci ƙwarewarku mai zurfi. Xinfa CNC kayan aikin suna da ch ...Kara karantawa -
Idan aka zo batun zaɓen sake zagayowar hakowa, yawanci muna da zaɓi uku:
1.G73 (chip breaking cycle) yawanci ana amfani dashi don aiwatar da ramukan da zurfinsu ya zarce sau 3 diamita na rawar rawar sojan, amma bai wuce ingantaccen tsayin diamita na rawar soja ba. 2.G81 (zagayowar rami mara zurfi) yawanci ana amfani dashi don rawar rami na tsakiya, chamfering kuma baya wuce rawar rawar soja ...Kara karantawa -
Bayanin panel na CNC, duba abin da waɗannan maɓallan ke nufi
Ƙungiyar aiki na cibiyar injin wani abu ne wanda kowane ma'aikacin CNC ke hulɗa da shi. Bari mu kalli abin da waɗannan maɓallan ke nufi. Maɓallin jan shine maɓallin dakatar da gaggawa. Lokacin da aka danna wannan maɓallin, kayan aikin injin zai tsaya, yawanci a cikin gaggawa ko yanayin da ba zato ba ...Kara karantawa -
Ilimi na asali don taimaka muku farawa da shirye-shiryen UG
CNC machining shirye-shirye shi ne ya rubuta aiwatar da machining sassa, tsari sigogi, workpiece size, shugabanci na kayan aiki kaura da sauran karin ayyuka (kamar kayan aiki canza, sanyaya, loading da sauke workpieces, da dai sauransu) a cikin tsari na motsi da kuma a daidai da prog...Kara karantawa -
Dokoki goma sha biyu don Rigakafin Raunin Injini
Abin da nake ba ku shawara a yau shine "Dokoki goma sha biyu" don hana raunin inji. Da fatan za a buga su a cikin taron kuma aiwatar da su nan da nan! Kuma don Allah a tura shi ga abokan aikin injin ku, za su gode muku! Raunin inji: yana nufin extrusion, co...Kara karantawa