1. Karfe Properties da waldi sigogi na titanium
Titanium yana da ƙananan ƙayyadaddun nauyi (ƙayyadaddun nauyin nauyi shine 4.5), ƙarfin ƙarfi, kyakkyawan juriya ga tsayi da ƙananan yanayin zafi, da kyakkyawan juriya mai tsauri da juriya na lalata a cikin rigar chlorine. Kayan aikin injiniya da waldawar titanium suna da alaƙa da tsabtar kayan titanium. Mafi girman tsabta, mafi kyawun aikin. Ƙarƙashin tsabta, ƙaƙƙarfan raguwa a cikin filastik da taurin, kuma mafi muni da aikin walda. Titanium yana aiki sosai sama da 300 ° C kuma cikin sauƙi yana ɗaukar hydrogen, oxygen da atom na nitrogen a yanayin zafi mai yawa, yana sa kayan su yi rauni. Titanium ya fara ɗaukar hydrogen a zafin jiki na 300 ° C, oxygen a 600 ° C, nitrogen a 700 ° C.
Injin waldawar Argon Argon yakamata su sami babban wutan baka mai jujjuyawa, ragewa na yanzu, kariyar jinkirin iskar gas, da wayoyi na walda na na'urar bugun jini suna buƙatar kaddarorin inji daidai da kayan iyaye.
Kayan murfin kariya ya kamata ya zama karfe mai launin shuɗi ko titanium, kuma siffar ya kamata ya dace don kare walda don hana walda daga canza launi. Ya kamata a sanya ragar bakin karfe a cikin murfin kariyar don taka rawar buffer gas.
Kayan aikin walda na Xinfa yana da halaye masu inganci da ƙarancin farashi. Don cikakkun bayanai, da fatan za a ziyarci:Welding & Yanke Manufacturers - China Welding & Yanke masana'anta & Suppliers (xinfatools.com)
2. Fasahar aikin walda ta Titanium
Tsaftacewa kafin walda:
An ɗora kayan aiki tare da na'ura mai birgima, da sikelin oxide, man shafawa, burrs, ƙura, da dai sauransu a cikin 25mm a bangarorin biyu suna goge tare da goga na waya, sa'an nan kuma an goge shi da acetone ko ethanol.
Kariyar walda:
Kafin walda, dole ne ka fara koyon kariyar argon. Lokacin karewa, mutum ɗaya yana riƙe murfin kariya don kare gefen babba, ɗayan kuma yana riƙe da murfin kariya don kare gefen ƙasa. Dole ne mai tsaro ya yi aiki da kyau tare da walda. Bayan walda, murfin kariya za a iya saki kawai bayan walda ya huce. Don walƙiya mai gefe guda da kafawar gefe biyu, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga kariyar gefen baya. Idan ba a kiyaye shi sosai, ruwan walda ba zai iya gudana ba, kuma ba za a sami kafa ba.
Lokacin waldawa, weld ɗin yakamata ya sami isasshen tazara na 3-5mm don samar da ramin baka. Riƙe bindigar walda a hannun dama kuma gwada runtse wutar lantarki ta tungsten na bindigar walda. Rike wayar walda a hannun hagu kuma yi amfani da babban yatsan yatsa da yatsa na tsakiya don matsa wayar walda sannan a tura gaba. Lokacin aika wayar walda, yakamata ku kula da ci gaba da kwanciyar hankali. Hannun biyu ya kamata su haɗa kai da kyau don kiyaye weld ɗin daidai. Ido yakamata su lura da zurfin tafkin narkakkar da kwararar ruwan walda. Ya kamata a gyara halin yanzu bisa ga ƙa'idodi kuma an hana wuce gona da iri.
Ana ajiye bututun iskar argon gas a 5ml, iskar garkuwa ana kiyaye shi a 25ml, sannan ana ajiye baya a 20ml don tabbatar da cewa weld ɗin baya canza launi bayan murfin kariya. Lokacin walda sau biyu, ya kamata a bar wani lokaci na sanyaya don rage zafin jiki zuwa ƙasa da 200 ℃, in ba haka ba za a iya samun fashe da fashewa cikin sauƙi. Lebur waldi da bututun ƙarfe jujjuya walda yakamata a yi amfani da shi gwargwadon yiwuwa.
Lokacin walda, ɗakin ya kamata ya bushe kuma babu ƙura, saurin iska ya kamata ya zama ƙasa da mita 2 / dakika, kuma iska mai ƙarfi na iya haifar da rashin kwanciyar hankali a cikin sauƙi. Lokacin yin walda, yi ƙoƙarin amfani da na'urar bugun jini don yin walda mai kyau.
3. Tsarin masana'antu da fasaha na kulawa da kayan aikin titanium
Abubuwan da ake amfani da su don sarrafa bututun titanium, gwiwar hannu na titanium, da tankunan titanium dole ne su cika buƙatun. Ƙarfinsu, ƙarfinsu, da elasticity dole ne su sami takardar shaidar faranti. Kowane farantin titanium dole ne a daidaita shi tare da mai mulki. Dole ne a ƙididdige girman lokacin yanke kayan don hana ɓarna mai yawa. Dole ne a yi amfani da na'urori masu sassaka lokacin yankan faranti, kuma a guji yankan gas gwargwadon yiwuwa. Dole ne a yi ma layukan alama a sarari kuma daidai lokacin amfani da bututun mai. Maimaita amfani da yankan iskar gas haramun ne. Bayan yanke farantin, dole ne a yi amfani da injin chamfer don yin tsagi. Dole ne tsaga ya zama iri ɗaya. Bayan farantin an yi birgima da na'ura mai jujjuya farantin a karon farko, weld ɗin ya kamata ya ɗan ɗanɗana don sauƙaƙe siffa ta biyu bayan walda. Saboda farashin kayan titanium yana da yawa (kimanin yuan / kg 140 na kayan albarkatun kasa da kuma yuan / kg 400 bayan sarrafawa), dole ne a guje wa sharar gida.
Akwai babban bambanci tsakanin kulawa da sarrafa faranti na titanium. Babban abubuwan sun haɗa da abubuwan muhalli, canjin kayan aiki, da sauransu. Ya kamata a kiyaye walda idan ana iya kiyaye shi. Idan da gaske ba zai yiwu a kare ɓangarorin biyu ba, yi amfani da ƙaramin kariya mai gefe guda na yanzu. Bayan tsagewar walda, kar a yi walda akan asalin walda. Ya kamata a yi walda ta hanyar faci farantin. Lokacin da wurin walda ke da iska, ya kamata a kasance da wurin iska, sannan a yi amfani da kwalta ko farantin ƙarfe don yin garkuwa. Lokacin ɗaukar bututun, ya kamata a sami tazara ko walƙiya mai tsauri saboda ciki ba zai iya kare shi ba. Weld ya kamata a faɗaɗa yadda ya kamata da kauri.
Lokacin aikawa: Satumba-12-2024